dekdek
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ

5 posters

Go down

เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ Empty เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by Forever Sun Nov 23 2008, 22:24

เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก เอาใจกันไปเลยครับ ผมเขียนมาให้เลยนะครับ

โหลดมาเสร็จแล้วก็ install ให้เรียบร้อยนะครับและผมคงไม่บอกนะครับว่าจะต้องติดตั้งยังงัย
ทีนี้พอเปิดโปรแกรมขึ้นมาครั้งแรกก็จะให้เราใส่ username กับ password
ก็ใส่ๆไปเถอะครับ ไม่ต้องคิดไรมากครับ อะไรก็ได้
อันดับแรกก็ต้องปรับแต่ง option กันก่อน ให้คลิกเลือกที่ ? option ?

พอขึ้นหน้าต่าง option มาก็ให้ไปติ๊กถูกที่ช่อง

หลังจากนั้นให้ OK กลับออกมาแล้วไปที่ ? file sharing configuration ?
นส่วนนี้จะเป็นการ set
โฟลเดอร์ที่คุณจะเอาไว้ใช้เก็บเพลงที่โหลดเสร็จแล้ว
และโฟลเดอร์ที่จะใช้แชร์ไฟล์เพลง หากมี user บางคนขอ download
จากเครื่องคุณ เลือกได้ตามใจชอบเลย

ด OK เสร็จก็กลับมาที่เดิมครับ เริ่มต้น
search หาเพลงได้เลย ปุ่มอื่นไม่ต้องไปสนใจมันเพราะว่าไม่ใช่จุดประสงค์เรา
ไปคลิกที่ search files
ก้อจะเห็นช่องสำหรับให้พิมพ์ search โผล่ขึ้นมา

ทีนี้ก็พิมพ์เพลงที่ต้องการหา
ต้องอาศัยแม่นชื่อเพลงหน่อยนะ
(แต่ถ้าไม่แน่ใจก็ขอให้มีคำที่คิดว่าชัวร์บ้างก็ยังดี)
ไม่งั้นก็ใช้ชื่อศิลปิน search เลย เวลาพิมพ์ต้องมีคำว่า ? mp3 ? ขึ้นต้น หลังจากนั้นเว้นวรรค

แล้วตามด้วยเครื่องหมายดอกจันทร์ *
จากนั้นตามด้วยชื่อเพลง/ศิลปินที่ต้องกา

ดการคลิก search ให้เรียบร้อย จากนั้นรอสักพัก ถ้าโปรแกรมมันหาเจอก็จะขึ้น list รายการให้เราโหลด

จะเอาอันไหนก็ดับเบิ้ลคลิกโหลดไปได้เลย
แต่อยากให้ดูตรงนี้นิดนึงเพื่อประสิทธิภาพการโหลดที่ดีให้สังเกตรายละเอียด
ของไฟล์ที่มีคำว่า D/L S
เพราะเป็นอัตราการส่งผ่านข้อมูลของ user ที่เราต้องการเข้าไปโหลดไฟล์เพลง ค่าตัวเลขยิ่งมากยิ่งโหลดได้เร็ว

นาดไฟล์ที่โหลดก็สำคัญด้วยนะครับ
พยายามเลือกไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ไว้หน่อย ถึงจะทำให้เสียเวลาโหลดก็ตาม
เพราะเพลงจะให้เสียงที่มีรายละเอียด คมชัดมากกว่าไฟล์ขนาดเล็ก

อ้อ!! แล้วก็อีกนิดนึง สังเกตใน list
จะมีบางชื่อเป็นสีดำ บางอันเป็นสีเทาใช่ไหม
ชื่อที่เราสามารถโหลดได้ตามปกติคือชื่อที่เป็นสีดำ
ส่วนสีเทาก็สามารถโหลดได้นะ เพียงแต่ว่าต้องรอคิว หมายความว่า user

นั้นๆกำลังให้คนอื่นโหลดเพลงอยู่ ต้องเข้าคิวรอให้เขาว่างก่อน
แล้วถ้าเกิดว่าเป็นสีแดงก็หมายความว่า user นั้นได้ออกจากระบบไปแล้ว
(ปิดโปรแกรม) ทำให้โหลดไม่ได้

หลังจากดับเบิ้ลคลิกเพื่อโหลดแล้ว อักษรคำว่า transfer จะเปลี่ยนสี เราสามารถคลิกไปดูสถานะการโหลดเพลงได้จากที่นี่

http://www.upload-thai.com/download.php?id=adcaf8ff37538e19d471bdec735873fa
Forever
Forever
Moderator
Moderator

ขึ้นไปข้างบน Go down

เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ Empty Re: เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by tum_panuwat-026 Sun Jan 18 2009, 12:18

น่าสนเหมือนกันนะครับ ผมจะลองดูนะครับ
tum_panuwat-026
tum_panuwat-026
Grand Member DD
Grand Member DD

เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ Empty Re: เทพสุด โปรโหลดเพลง Soulseek หาเจอทุกเพลงที่มีในโลก พร้อมวิธีหาครับ **แนะนำเลยครับ

ตั้งหัวข้อ by traykung Tue Feb 17 2009, 15:35

โปรแกรมนี้ใ่ช้กับเน็ต proxy ได้เปล่าอ่ะ เอามาลองแล้วกันขอบคุณครับ

traykung
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by momy9775 Fri Apr 24 2009, 16:53

ขอรับไปลองดูเลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
momy9775
momy9775
Otaku DD
Otaku DD

ตั้งหัวข้อ by rhazic Fri Oct 02 2009, 08:41

น่าลองใช้ดู ขอบคุณมากครับ

rhazic
Member DD
Member DD

ขึ้นไปข้างบน