dekdek
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตั้งเวลาปิดคอม โดยไม่ต้องใช้โปรแกรม (ใครรู้แล้วขอโทษด้วยครับ)

2 posters

Go down

ตั้งเวลาปิดคอม โดยไม่ต้องใช้โปรแกรม (ใครรู้แล้วขอโทษด้วยครับ) Empty ตั้งเวลาปิดคอม โดยไม่ต้องใช้โปรแกรม (ใครรู้แล้วขอโทษด้วยครับ)

ตั้งหัวข้อ by rhazic Fri Oct 02 2009, 08:39

ก่อนอื่นไปที่ Start ------>Run... จะมีหน้าต่างขึ้นให้พิมพ์ shutdown -s -t (ตามด้วยวินาที เท่าไหร่ก็ได้ครับ เช่น 3600 ก็1 ช.ม.) กดOK

พอมีหน้าต่างขึ้นมาก็จะนับเวลาถอยหลัง จะเห็นว่ามันปิดไม่ได้ ให้เราใช้วิธีเดิม Start---->Run... แต่คราวนี้พิมพ์ shutdown -a อย่างเดียวครับ

rhazic
Member DD
Member DD

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งเวลาปิดคอม โดยไม่ต้องใช้โปรแกรม (ใครรู้แล้วขอโทษด้วยครับ) Empty Re: ตั้งเวลาปิดคอม โดยไม่ต้องใช้โปรแกรม (ใครรู้แล้วขอโทษด้วยครับ)

ตั้งหัวข้อ by warunyu Fri Oct 29 2010, 12:47

ขอบคุณ ครับ

warunyu
Rookie
Rookie

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน