dekdek
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ

4 posters

Go down

เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ Empty เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by bleach191 Wed Mar 04 2009, 16:09

เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ

ในเรื่อง Ah! My Goddess นางฟ้าทั้ง 5 คน มีเทพประจำตัวชื่ออะไรบ้าง ?
คือว่า ผมงงนะครับที่ผมเจอมันมีนางฟ้า3คนครับ-*- แล้วก็ผมจำชื่อม่ายไร้สักคนเลยครับ DekDek_10
ช่วยบอกผมทีครคับทั้ง5ชื่อเลยครับขอแบบไม่ผิดนะครับ
bleach191
bleach191
O~K~G CLUB
O~K~G CLUB

ขึ้นไปข้างบน Go down

เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ Empty Re: เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by bleachsoul Fri Mar 06 2009, 21:57

เออ ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้มาตอบ
bleachsoul
bleachsoul
Knight of Mod

http://typemoon.freeforums.org/

เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ Empty Re: เกี่ยวกับเรื่องAh! My Goddessใครมีความรู้ช่วยบอกผมทีครับต้องการรู้ด่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by ZGMFx19A Mon Mar 16 2009, 00:15

นี้อีก 2 ครับ
4.พิออร์ธ (เปโอส) Peorth (「ペイオース」, Peorth, ペイオース?)
พากย์เสียงโดย เร ซาคุมะ
เป็นเทพธิดา ระดับเดียวกันกับเบล และเป็นคู่แข่งกัน เทพประจำตัวคือ Gorgeous Rose

5.ลินด์ Lind (「リンド」, Rindo, リンド?)
เป็นเทพธิดาแห่งการต่อสู้ มีเทพประจำตัวเป็นฝาแฝด ที่มีปีกคนละข้าง
ชื่อ สเปียร์มินท์Spear Mint (ปีกขวา) และ คูลมินท์ Cool Mint (ปีกซ้าย)
ZGMFx19A
ZGMFx19A
Member DD
Member DD

ตั้งหัวข้อ by bleach191 Mon Mar 16 2009, 16:48

เอ่อถ้าไม่ขอมากไปขอ3คนแรกด้วยงับผมลืมครับ DekDek_01
bleach191
bleach191
O~K~G CLUB
O~K~G CLUB

ตั้งหัวข้อ by bleachsoul Tue Mar 17 2009, 15:30

ขอบคุณนะที่บอกมา
bleachsoul
bleachsoul

http://typemoon.freeforums.org/

ตั้งหัวข้อ by barddante Thu Mar 19 2009, 20:46

เบลดันดี นางเอกที่1ตลอดกาล เทพธิดาแห่งปัจจุบันกาล นางฟ้าคือระฆังศักด์สิทธิ์ Holybell

สคัลด์ นางฟ้าสุดโลลิ น้องสาวนางเอก เทพธิดาแห่งอนาคตกาล นางฟ้าคือสีแดงอันสูงศักดิ์ Noble Scalet

อุรด์ พี่คนโตลูกครึ่งเทพปีศาจ เทพธิดาแห่งอดีตกาล นางฟ้าคือโลกแห่งความงดงาม World of Elegance

barddante
Member DD
Member DD

ขึ้นไปข้างบน